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KUHUSU TEA

Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA) ni 
Taasisi ya umma iliyoanzishwa kwa Sheria 
ya Bunge ya Mfuko wa Elimu Na. 8 ya 
2001 chini ya kifungu 5 (1) ili kuratibu na 
kusimamia Mfuko wa Elimu, ulioanzishwa 
kwa sheria hiyo hiyo.  Sheria hiyo ilifanyiwa 
marekebisho mwaka 2013.

Madhumuni ya Mfuko wa Elimu ni kuongeza 
nguvu za Serikali katika kugharimia miradi 
ya elimu ili kuinua ubora wa elimu na 
upatikanaji wake kwa usawa, katika ngazi 
zote za Elimu kwa Tanzania Bara na Elimu 
ya Juu kwa Tanzania Zanzibar.

Mfuko wa Elimu

Mfuko wa Elimu unapokea rasilimali zote 
ambazo hukusanywa na kuratibiwa na 
Mamlaka ya Elimu Tazania (TEA) kwa lengo 
la kufadhili miradi ya elimu nchini kutoka 
vyanzo mbalimbali ndani na nje ya nchi. TEA 
imepewa jukumu la kuhamasisha rasilimali 
kutoka kwa wadau mbalimbali nchini na 
nchi za nje kwa lengo la kusaidia juhudi 
za Serikali kuinua ubora, na kuongeza 
upatikanaji wa elimu kwa usawa.

Dira

Kuwa Mfuko wa Elimu bora 
wenye hadhi ya kimataifa 
unaotatua changamoto za 
elimu nchini, kwa kutumia 
vyanzo mbalimbali vya mapato 
katika kuchangia maendeleo 
endelevu nchini.

Dhamira

Kutafuta rasilimali fedha na 
vifaa kwa ajili ya Mfuko wa 
Elimu na kuzigawa rasilimali 
hizo kwa ufanisi katika 
kufadhili miradi ya elimu 
ili kuboresha upatikanaji 
wa elimu bora na ujuzi kwa 
usawa.
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Nafurahi kuwakaribisha katika chapisho la 
kwanza la Jarida la  Mfuko wa Elimu. 

Jarida hili litachapishwa katika kila robo ya 
mwaka likionyesha utekelezaji wa majukumu ya 
Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA) yenye jukumu la 
kisheria la kuratibu na kusimamia Mfuko wa Elimu.

Mfuko huu una wajibu wa kisheria wa  kukusanya 
raslimali  kwa ajili ya  kuongeza nguvu za Serikali 
katika kugharimia miradi ya elimu ili kuinua ubora 
wa elimu na upatikanaji wake kwa usawa

Nichukue fursa hii kuwashukuru wadau wote 
wanaochangia maendeleo ya sekta ya Elimu nchini. 
Kupitia michango hii tunasaidia uboreshaji wa sekta 
ya elimu ambayo ni chachu ya maendeleo ya nchi. 
TEA kama mratibu wa Mfuko wa Elimu wa Taifa 
inatambua michango hiyo na kuitahamini.

TEA inawakaribisha wadau wote wa elimu kutoa 
michango hiyo kupitia Mfuko wa Elimu wa Taifa. 
Kupitia Mfuko wa Elimu wa Taifa mchangiaji 
anaiwezesha Serikali kuratibu na kuwa na takwimu  
sahihi ya  wachangiaji wa sekta ya elimu nchini.

Aidha, mchangiaji kupitia Mfuko wa Elimu wa Taifa 
anatambuliwa rasmi na kuingizwa kwenye rejesta ya 
Kudumu ya wachangiaji wa Mfuko ya Elimu sanjali 
na kupewa Hati ya Utambuzi wa Uchangiaji wa 
Elimu  inayofahamika kama Certificate of Education 
Appreciation (CEA).

Mchangiaji anaweza kutumia cheti hicho kuomba 
nafuu ya kodi kwa Mamlaka ya Mapato Tanzania 
(TRA) kwa mujibu wa Kifungu cha 16 (1) cha Sheria 
ya Kodi ya Mapato Sura 332 marejeo ya mwaka 
2019.

Mamlaka inawahikikishia wachangiaji wa Mfuko 
wa Elimu kuwa miradi wanayofadhili kupitia Mfuko  
inaendeshwa kwa ufanisi na weledi.

Dkt. Erasmus Kipesha 

Mkurugenzi Mkuu - TEA.

YALIYOMO
Salaam za Mkurugenzi 
Mkuu

Timu ya Uhariri:
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Mkurugenzi Mkuu wa 
Mamlaka ya Elimu 
Tanzania (TEA) Dkt. 

Erasmus Kipesha ametaja 
faida za mchangiaji wa 
maendeleo ya elimu kupitia 
Mfuko wa Elimu kuwa ni 
pamoja na kupata Hati ya 
Utambuzi wa Uchangiaji 
wa Elimu (Certificate of 
Educational Appreciation) 
kwa mujibu wa Kifungu cha 
12 cha Sheria ya Mfuko wa 
Elimu ya mwaka 2001.

Akizungumza na wajumbe wa 
Jukwaa la Wahariri Tanzania 
(TEF) kwa lengo la kuelezea 
utekelezaji wa majukumu na 
mipango ya TEA katika kutoa 
huduma kwa umma kupitia 
ufadhili wa miundombinu 
ya elimu, ametaja faida 
nyingine ni mchangiaji 
anaweza kutumia Hati ya 
Utambuzi  wa Uchangiaji wa 
Elimu kuomba nafuu ya kodi 
kutoka Mamlaka ya Mapato 
Tanzania (TRA) kwa mujibu 
wa Kifungu cha 16 (1) cha 
Sheria ya Kodi ya Mapato 
Sura 332 marejeo ya mwaka 

2019

Aidha mchangiaji wa 
Mfuko wa Elimu wa Taifa 
unaosimamwa na TEA 
atatangazwa na kutambuliwa 
kitaifa, ambapo mchangiaji 
huandikwa katika rejesta ya 
kudumu ya wachangiaji wa 
elimu.

Mkutano huo ulioratibiwa 
na Ofisi ya Msajili wa Hazina 
na kufanyika  tarehe 20 
Novemba 2023, katika 
ukumbi wa mikutano wa 
NSSF Mavuno House Ilala 
Dar es Salaam, ni sehemu ya 
jitihada za Serikali kuelezea 
huduma inazozitoa kwa 
wananchi kupitia taasisi 
zake.

Mkurugenzi Mkuu wa TEA 
alibainisha kuwa katika 
kipindi cha miaka mitano 
kuanzia mwaka 2019/2020 
hadi 2022/2023 jumla ya 
michango na ufadhili wa 
Sh.1.4 imekusanywa kutoka 
kwa wadau mbali mbali 
ikiwa ni pamoja na Mamlaka 

ya Mapato Tanzania (TRA), 
Mamlaka ya Hifadhi za Taifa 
(TANAPA), Taasisi ya Asilia 
Giving inayojihusisha na 
shuguli za utalii Jijini Arusha 
pamoja na Taasisi ya Flaviana 
Matata.

Aidha katika mkutano huo 
wahariri wameelezwa kuwa 
katika Mwaka wa Fedha 
wa 2023/2024, Mamlaka ya 
Elimu Tanzania imepanga 
kufadhili jumla ya miradi 82 
ya kuboresha miundombinu 
ya elimu katika shule 
za Msingi na Sekondari 
kwenye maeneo mbalimbali 
hapa nchini. Miradi hii 
itakapokamilika itanufaisha 
wanafunzi 39,484 na walimu 
169 katika shule za msingi na 
sekondari nchini.  

Miradi itakayofadhiliwa 
ni pamoja na ujenzi wa 
madarasa 82, matundu ya 
vyoo 336, mabweni 10, ujenzi 
wa maabara 18 za masomo 
ya sayansi na nyumba za 
walimu 32.

DKT. KIPESHA ABAINISHA FAIDA ZA 
KUCHANGIA MFUKO WA ELIMU WA TAIFA

Mkurugenzi Mkuu wa TEA Dkt. Erasmus 
Kipesha akizungumza na Wajumbe wa 
Jukwaa la Wahariri  kuhusu utekelezaji na 
mafanikio ya  TEA.

Mhariri wa Times FM, Tausi Mbowe  akiuliza maswali katika mkutano baina ya TEA na Jukwaa 
la Wahariri wa vyombo vya Habari uliofanyika Jijini Dar es Salam Mhariri wa Times FM, Tausi 
Mbowe  akiuliza maswali katika mkutano baina ya TEA na Jukwaa la Wahariri wa vyombo vya 
Habari uliofanyika Jijini Dar es Salam.



3

Katibu Mkuu wa Wizara 
ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia (WyEST), 

Prof. Carloyne Nombo 
amefurahishwa na namna 
wanufaika wa Mafunzo 
ya Kuendeleza Ujuzi (SDF) 
yaliyokuwa yanaratibiwa na 
TEA walivyoweza kutumia 
ujuzi waliopata kuzalisha 
bidhaa mbali mbali kwa ajili 
ya kujipatia kipato.

Prof. Nombo amesema hayo 
wakati wa maadhimisho ya 
kilele cha Juma la Elimu ya 
Watu Wazima yaliyofanyika  
kuanzia  tarehe 9 hadi 
13 Oktoba 2023 Wilayani 
Kibaha, Mkoani Pwani, 
ambapo Mgeni Rasmi 
alikuwa Prof. Adolf Mkenda 
Waziri wa Elimu, Sayansi na 
Teknolojia (WyEST).

Akiwa katika banda la TEA, 
Prof. Nombo alikutana na 
baadhi ya wanufaika wa 
Mafunzo ya Kuendeleza Ujuzi 
yaliyotolewa kupitia ruzuku 
ya Mfuko wa Kuendeleza 

Ujuzi (SDF) uliofadhiliwa 
na Serikali ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania 
pamoja na Benki ya Dunia. 

Prof. Nombo amesema 
ni jambo la kufurahisha 
kuwaona wanufaika wa 
SDF wamethubutu kufanyia 
kazi kile walichojifunza 
na kuzalisha bidhaa na 
kwamba ni wakati muafaka 
kuzitangaza bidhaa hizo 
ili kukuza soko. Zaidi 
ya Watanzania 49,000 

wamenufaika na ufadhili wa 
mafunzo ya SDF.

‘‘Hizi bidhaa mnazozalisha 
ni nzuri na nina uhakika 
zina soko kubwa tuu hapa 
nchini, andaeni mikakati 
ya kuzitangaza ili ziwafikie 
watanzania wengi zaidi” 
amesema Prof. Nombo.

Mamlaka ya Elimu Tanzania 
(TEA), ilishiriki maadhimisho 
ya Juma la Elimu ya Watu 
Wazima kupitia Mfuko wa 
Kuendeleza Ujuzi ambao 
unatoa Mafunzo ya Ujuzi 
kwa lengo la kuwasaidia 
Watanzania kujihusisha 
kwenye shughuli za uzalishaji 
mali ili kujikwamua kiuchumi.

Viongozi mbalimbali walipata 
fursa ya kutembelea banda 
la TEA akiwemo Naibu Katibu 
Mkuu Ofisi Rais TAMISEMI 
anayehusika na masuala 
ya Elimu Bw. Charles 
Msonde na kujionea bidhaa 
zinazozalishwa na wanufaika 
wa Mafunzo ya SDF.

PROF. NOMBO AKUTANA NA WANUFAIKA 
WA MFUKO WA KUENDELEZA UJUZI (SDF)

Katibu Mkuu Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. Carolyne Nombo (katikati) 
akimsikiliza mmoja wa wanufaika wa Mfuko wa Kuendeleza Ujuzi (SDF) alipotembelea banda 
la TEA kwenye maadhimisho ya Juma la Elimu ya Watu Wazima yaliyofanyika Kibaha Mkoani 
Pwani.

Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais TAMISEMI (Elimu) Dkt. Charles Msonde ambaye pia ni Mjumbe 
wa Bodi ya TEA akizungumza na mmoja wa wanufaika wa Mfuko wa Kuendeleza Ujuzi 
(SDF) alipotembelea banda la TEA kwenye maadhimisho ya Juma la Elimu ya Watu Wazima 
yaliyofanyika Kibaha Mkoani Pwani.
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Watumishi wa 
Mamlaka ya 
Elimu Tanzania 

(TEA) wamekumbushwa 
kufanya kazi kwa 
bidii na kujituma ili kufikia 
malengo yanayotarajiwa 
na Serikali na umma wa 
watanzania kuhusu TEA.

Kauli hii ameitoa Mkurugenzi 
Mkuu wa Mamlaka Dkt. 
Erasmus Kipesha mara 
baada ya kuwasili katika 
ofisi za TEA Jijini Dodoma 
na kuwa na kikao kifupi na 
watumishi kufuatia 
uteuzi wake katika 
nafasi hiyo uliofanywa 
na Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, 
Mhe. Dkt Samia Suluhu 

Hassan mnamo tarehe 23 
Septemba 2023.

Akizungumza kwa niaba 
ya watumishi Meneja wa 
Huduma za Sheria wa TEA, Bi 
Christina Meela, 

amempongeza Dkt. 
Kipesha kwa uteuzi na 
kumhakikishia kuwa 
watumishi wako tayari 
kushirikiana nae ili 
kufanikisha majukumu 
ya Mamlaka lakini pia 
kutekeleza malengo ya 
Serikali.

FANYENI KAZI KWA KUJITUMA - 
DKT. KIPESHA.

Mkurugenzi Mkuu wa TEA Dkt. Erasmus Kipesha akipokelewa na watumishi  wa TEA ofisi ya Dar 
es Salaam mara baada ya Kuteuliwa kushika nafasi hiyo.

Mkurugenzi Mkuu wa TEA Dkt. Erasmus Kipesha akiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya 
watumishi katika ofisi za TEA -Dar es Salaam.
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Shirika la Camara 
Education Tanzania  
limetoa msaada wa 

Kompyuta 100 zenye 
thamani ya Sh. Milioni 37 
kupitia  Mfuko wa Elimu 
wa Taifa unaoratibiwa 
Mamlaka ya Elimu Tanzania 
(TEA) ambayo ina jukumu 
la kisheria la kukusanya 
michango kwa ajili ya sekta 
ya elimu nchini.
Kompyuta hizo 100 
zimetolewa kwa shule 
nne za Sekondari zilizoko 
kwenye   Mikoa ya Tanga 
na Pwani ambapo kila 
shule imepata Kompyuta 
25 kwa lengo la kuwezesha 
wanafunzi kupata masomo 
ya Teknolojia ya Habari na 
Mawasiliano (TEHAMA).
Akizungumza katika hafla 
ya kukabidhi kompyuta hizo 
iliyofanyika katika Shule 
ya Sekondari ya Semkiwa 
Wilayani Korogwe Mkoani 
Tanga tarehe 23 Agosti 2023, 
aliyekua Mkuu wa Wilaya 
hiyo Mhe. Jokate Mwegelo 
aliwahimiza wanafunzi 
kusoma kwa bidii kutokana 
na kuwekewa mazingira 
mazuri ya kujifunza na 
kufundishia.
“Namna pekee mnayoweza 
kuonyesha shukrani kwa 
wafadhili walioleta msaada 
shuleni kwenu ni kusoma kwa 
bidii na kuendelea kufanya 
vizuri katika masomo yenu”. 
Amesema Mwegelo.
Katika hafla hiyo, shule 
ya Sekondari Semkiwa   ya   
Halmashauri ya Mji wa 
Korogwe na Shule ya 

Sekondari Kwaluguru ya 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Handeni zimekabidhiwa 
Kompyuta 25 kila moja.
Kwa upande wa Mkoa wa 
Pwani wanufaika ni Shule ya 
Sekondari Rafsanjani Soga   
iliyopo katika Halmashauri 
ya Mji Kibaha na Shule ya   
Sekondari Simbani iliyopo 
katika Halmashauri ya 
Kibaha ambapo kila shule 
itapata Kompyuta 25.
  Mwakilishi wa Camara 
Education Tanzania, Bi. Asia 
Bonanga amesema shirika la 
Camara Education Tanzania, 
linajikita katika kupeleka 
teknolojia ya mawasiliano 
mashuleni ili   kusaidia 
jitihada za kupatikana kwa 
elimu bora nchini.
Ameongeza kuwa maono 
ya Camara Education 
Tanzania ni   kuona hakuna 
mwanafunzi anayeachwa 
nyuma   katika Teknolojia 
ya Habari na Mawasiliano - 
TEHAMA.
Kaimu Mkurugenzi wa Miradi 

na Utafutaji Raslimali   na 
Usimamizi wa Miradi  kutoka 
TEA, Bw. Masozi Nyirenda 
ameshukuru Shirika la 
Camara Education Tanzania 
kwa msaada huo wa 
Kompyuta na kukumbusha 
shule zilizonufaika kuzitumia 
na kuzitunza vizuri ili zidumu 
na kunufaisha kundi kubwa 
la wanafunzi.
“Kama tunavyofahamu 
vifaa hivi vinahitaji utunzaji 
maalum ikiwa ni pamoja na 
kuwa na vyumba vinavyofaa, 
hivyo shule nufaika zijiandae 
vyema kwa hili” ameongeza 
Bw. Nyirenda.
TEA ni Taasisi ya umma 
inayofanya kazi chini ya 
Wizara ya Elimu, Sayansi 
na Teknolojia ambapo 
kupitia Mfuko wa Elimu 
wa Taifa inafadhili ujenzi 
wa miundombinu ya elimu 
ikiwemo madarasa, nyumba 
za walimu, matundu ya 
vyoo, mabweni, mabwalo 
na majiko yake, maabara 
na upatikanaji wa vifaa vya 
kujifunzia na kufundishia 
katika ngazi zote za elimu 
Tanzania Bara na ngazi ya 
Elimu ya Juu.

CAMARA EDUCATION TANZANIA YATOA KOMPYUTA ZENYE 
THAMANI YA SHILINGI MILIONI 37 KUPITIA TEA

Aliyekuwa Mkuu wa Wilaya ya Korogwe Jokate 
Mwegelo (kushoto) akipokea Kompyuta 
kutoka kwa Kaimu Mkurugenzi wa  Utafutaji 
Raslimali na Usimamizi wa Miradi Masozi 
Nyirenda  katika hafla ya kukabidhi 
kompyuta kwa ajili ya shule za Sekondari za 
Mkoa wa Tanga.

Aliyekuwa Mkuu wa Wilaya ya Korogwe 
Jokate Mwegelo (kushoto) akipata maelezo 
kutoka kwa Meneja Uendeshaji wa Shirika  
la Camara Education Tanzania, Bw. Godfrey 
Ezekiel wakati wa hafla ya kukabidhi 
kompyuta kwa ajili ya shule za Sekondari za 
Mkoa wa Tanga.
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Aliyekuwa Mkurugenzi 
wa Sayansi, Teknolojia 
na Ubunifu wa 

Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia, Prof. Maulilio 
Kipanyula amewahimiza 
wanafunzi wa kitanzania 
kupenda masomo ya sayansi 
na teknolojia kutokana na 
mchango wake katika kuleta 
maendeleo ya nchi.

Prof. Kipanyula amesema 
Sayansi na Teknolojia 
imeleta mapinduzi makubwa 
kitaifa na kimataifa na hasa 
katika sekta za elimu, habari, 
biashara na huduma mbali 
mbali za kijamii.

Ameongeza kuwa Serikali 
ya awamu ya sita imeweka 
kipaumbele katika sekta ya 
elimu ambapo imewekeza 
kwa kiwango kikubwa ikiwa 
ni pamoja na kutoa vifaa vya 
kujifunzia na kufundishia 
hivyo kuwahamasisha 
wanafunzi kujifunza kwa 
bidii na kuwa wabunifu.

Alikuwa akizungumza katika 

hafla fupi ya kugawa majarida 
700 yanayofahamika 
kama  OYLA Africa ambayo 
yametolewa na kampuni ya 
Baobab Shalom Limited ya 
jijini Dar es Salaam kufuatia 
Makubaliano ya Ushirikiano 
(MoU) yaliyosainiwa kati 
ya  Mkurugenzi Mkuu wa 
TEA, Bi. Bahati Geuzye na 
Mkurugenzi wa Kampuni ya 

Baobab Shalom Limited, Bw. 
Yev Semikov.

Mkurugenzi Mkuu wa 
Kampuni ya Baobab 
Shalom Limited, Bw. 
Semikov amesema lengo la 
Majarida hayo ni kuwezesha 
wanafunzi wanaoyatumia 
kuwa wabunifu na wadadisi 
kwa lengo la kuboresha 
mazingira na maisha yao 
kwa ujumla.

TEA imeshukuru kampuni 
ya Baobab Shalom Limited 
kwa kutoa msaada huo 
wa majarida kupitia Mfuko 
wa Elimu unaosimamiwa 
na TEA na kuongeza kuwa 
iko tayari wakati wote 
kushirikiana na wadau wa 
elimu na kuwahakikishia 
kuwa misaada ya elimu 
inayopita kwenye Mfuko wa 
Elimu wa Taifa inasimamiwa 
kikamilifu na kutumika kama 
ilivyokusudiwa.

WANAFUNZI WAHIMIZWA KUPENDA 
MASOMO YA SAYANSI

Aliyekuwa Mkurugenzi wa Sayansi, Teknolojia na Ubunifu wa Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia, Prof. Maulilio Kipanyula (wa pili kulia mstari wa mbele) akipokea jarida la OYLA Africa 
kutoka kwa Mkurugenzi wa Baobab Shalom Limited Bw. Yev Semikov (wa pili kushoto). Majarida 
hayo yanalenga kuhimiza wanafunzi kusoma masomo ya Sayansi, Teknolojia na Hisabati.

Baadhi ya wanafunzi katika picha ya pamoja na Mgeni Rasmi wakiwa wameshika magazeti ya 
OYLA Africa yaliyotolewa Kampuni ya Baobab Shalom Limited ya jijini Dar es Salaam.
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Mamlaka ya Elimu 
Tanzania (TEA) ni 
miongoni mwa 

taasisi za umma zilizoshiriki 
maonyesho ya maadhimisho 
ya miaka 50 ya Baraza la 
Mitihani Nchini (NECTA) 
yaliyofanyika katika viwanja 
vya Mnazi Mmoja jijini Dar 
es Salaam kuanzia tarehe 
30  Novemba hadi tarehe  3  
Desemba 2023.

Akizungumza na wadau wa 
masuala ya Elimu katika 
kilele cha maonyesho ya 
maadhimisho ya miaka 
50 ya kuanzishwa kwa 

Baraza la Mitihani Tanzania 
Mkurugenzi Mkuu wa TEA 
Dkt. Erasmus Kipesha 
amesema, maendeleo 
ya elimu yataletwa na 
watanzania wenyewe kwa 
kuchangia rasilimali fedha 
ama vifaa kupitia Mfuko wa 
Elimu wa Taifa .

Dkt. Kipesha alifafanua 
kuwa mchangiaji anaweza 
kuwa mtu yeyote anayetoa 
udhamini au ruzuku kwa 
wanafunzi mbali na watoto 
wake, familia yake au 

mwajiriwa wake, kwa lengo 
la kuwasaidia kuendelea 
na elimu kwenye ngazi ya 
sekondari au elimu ya juu 
ambapo udhamini huo 
atautoa kupitia Mfuko wa 
Elimu wa Taifa.

TEA YASHIRIKI MAADHIMISHO YA MIAKA 
50 YA NECTA

Afisa Miradi kutoka TEA Bi. Mwafatma Mohamed akitoa Elimu kuhusu kazi zinazotekelezwa na TEA 
katika Maonesho ya miaka 50 ya Baraza la Mitihani la Tanzania Jijini Dar es Salaam.
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Mamlaka  ya Elimu 
Tanzania (TEA) kwa 
kushirikiana na 

kampuni ya NISSAN Tanzania 
wamekabidhi jozi 200 za viatu 
kwa wanafunzi 200 wahitaji 
katika Wilaya ya Bagamoyo 
Mkoani Pwani.

Akizungumza Agosti 10,2023 
wakati wa zoezi hilo la 
makabidhiano katika shule 
ya Msingi Mtakuja, Meneja 
Rasilimali Watu wa Mamlaka 
ya Elimu Tanzania (TEA), Bi. 
Alice Lukindo amesema TEA 
itaendelea kutafuta rasilimali 
kwa ajili ya kuendeleza elimu 
kusaidia sekta ya elimu nchini.

Amesema lengo ni 
kuwawezesha wanafunzi 
kutimiza malengo yao kwenye 
elimu na kwamba imekuwa 
ikipata wafadhili mbalimbali 
ambao wamekuwa wakisaidia 

kwenye Nyanja mbalimbali za 
elimu.

“Msaada huu utaleta hamasa 
kwenye masomo yao na pia 
kuwaepusha na maradhi 
mbalimbali na tumeambiwa 
kwamba shule hizi zinafanya 
vizuri sana kitaaluma kwa 
hiyo tunaomba muwe makini 
na masomo,” alisema.

Kwa upande wake Ofisa 
Maendeleleo ya Jamii Wilaya 
ya Bagamoyo Mkoa wa Pwani, 
Bi. Delvin Maleko, ambaye 
alimuwakilisha Afisa Elimu 
wa Bagamoyo, amewataka 
wazazi na walezi kwa ujumla 
kuchanga kwaajili ya chakula 
cha watoto wao pindi wakiwa 
shuleni.

“Katika shule zote za 
Bagamoyo ni shule yenu tu 
ambayo watoto hawapati 

chakula shuleni, maji yapo 
limeni mboga mboga 
watoto wale shuleni na kwa 
ufaulu walionao inamaana 
watafanya vizuri sana kwenye 
mitihani ya kitaifa,” alisema 
 
Nae Mwalimu Mkuu wa Shule 
ya Msingi Mtakuja iliyoko 
Kata ya Fukayosi Wilaya ya 
Bagamoyo Mkoa wa Pwani, 
Pascal Kitando ameishukuru 
TEA kwa kuhakikisha 
wamepata msaada wa 
viatu kwa wanafunzi ambao 
wanaishi kwenye familia za 
hali duni.

Pamoja na hayo amewaomba 
wadau mbalimbali kusaidia 
ujenzi wa uzio ili kukwepa 
uvamizi wa wanyama ambao 
wamekuwa wakisababisha 
uhalibifu wa mali za shule.

TEA, NISSAN TANZANIA WAKABIDHI 
JOZI 200 ZA VIATU KWA WANAFUNZI 200 
KUTOKA FAMILIA DUNI BAGAMOYO

Kampuni ya NISSAN TANZANIA kwa kushirikiana na Mamlaka ya Elimu Tanzania wakikabidhi viatu vya shule kwa watoto wanaosoma katika 
mazingira magumu Wilayani Bagamoyo, Mkoani Pwani.
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Mamlaka ya Elimu 
Tanzania (TEA) 
imetoa msaada   kwa 

Ujumbe wa Mamlaka ya 
Elimu (TEA)   umefika 
eneo  lililoathirika na 

mafuriko wilayani Hanang- 
Mkoani Manyara   tarehe 3 
Desemba 2023 kwa lengo la 
kuona  namna itakavyoshiriki 
kuimarisha miundombinu 
ya elimu iliyoathirika na 
mafuriko katika eneo hilo.

Ujumbe huo uliongozwa 
na Kaimu Mkurugenzi 
wa Utafutaji Raslimali na 
Usimamizi wa Miradi wa 
Mamlaka ya Elimu Tanzania 
(TEA) Masozi Nyirenda tarehe 
14 Desemba 2023, ulikutana 
na kuzungumza na uongozi 
wa Halmashauri ya Wilaya 
ya Hanang kisha kutembelea 
shule za eneo lililokumbwa 
na mafuriko.

watoto yatima katika kituo cha 
CHAKUWAMA kilichopo Sinza 
jijini Dar es Salaam katika 
hafla fupi ya makabidhiano 
iliyofanyika 19 Julai 2023.

Msaada huo ambao 
umejumuisha michango ya 
watumishi wa TEA imelenga 
kuonyesha upendo na 
uwajibikaji kwenye masuala 
ya kijamii.

Akipokea msaada huo mlezi 
wa kituo hicho Bw. Hassan 
Khamis  ameishukuru  TEA kwa 
kuona umuhimu wa watoto 

yatima na kuwapa msaada 
ikiwa ni pamoja na vifaa vya 
shule kama madaftari, kalamu 
na mabegi.

Amesema vifaa hivyo vya 
shule vimepokelewa kwa 
wakati muafaka wakati shule 
zinafunguliwa na watoto 
hao walikuwa na uhitaji wa 
vifaa hivyo vya kujifunzia. 
Msaada huo wenye thamani 
ya Shilingi 1,500,000/= pia 
umejumuisha vyakula, 
magodoro na vifaa vya usafi ili 
kuwasadia kutunza mazingira.

WATUMISHI WA TEA WAWASHIKA MKONO 
WATOTO YATIMA

TEA YATEMBELEA ENEO LILILOATHIRIKA 
KWA MAFURIKO – HANANG

Waziri wa Viwanda na Biashara, Mhe. Dkt. Ashatu K. Kijaji (Kushoto) 
akimsikiliza Kaimu Mkurugenzi wa Utafutaji Raslimali na Usimamizi wa 
Miradi wa Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA) Masozi Nyirenda (kulia) katika 
moja ya kambi za waathirika wa maafa ya mafuriko yaliyotokea Wilayani 
Hanang Mkoani Manyara Desemba 3, 2023.

Sehemu ya mahitaji yaliyokabidhiwa kwa 
watoto yatima katika kitua cha CHAKUWA 
kilichopo Sinza, Dar es Salaam.
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Changia Mfuko wa Elimu;
Boresha Miundombinu ya Elimu  

Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA)
S.L.P. 2516, Dodoma, Tanzania.

www.tea.or.tzinfo@tea.or.tz officialteatz


